Welcome, Guest. Please login or register.
June 26, 2024, 08:48:49 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  โชว์รูม BMX / BMX Showroom
| |-+  ตัวถัง และ ตะเกียบ / Frame & Forks (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  >>"สิงห์แก่ๆสักคัน"<<
0 Members and 5 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] Print
Author Topic: >>"สิงห์แก่ๆสักคัน"<<  (Read 7957 times)
sr.tech
Intermediate

''แค่เกิดทัน ก็มันส์แล้ว''

Email
« Reply #15 on: May 08, 2013, 09:21:55 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจนะครับ
จักรยานสำหรับผมแล้วไม่ได้มีไว้ปั่นเพียงอย่างเดียว
แต่เป็นได้ทั้งของแต่งบ้านของสะสม
คุณค่าทางราคาเปรียบไม่ได้เลยกับคุณค่าทางใจ
กลับมาจากทำงานเหนื่อยๆเพลียกับรถติดๆจากในเมือง
พอถึงบ้านได้เห็นพวกนี้แล้วก็อมยิ้มพร้อมกับความเหนื่อยที่ค่อยๆหายไป
บางคนอาจไม่เข้าใจว่าไอ้แท่งเหล็กพวกนี้มันพิเศษตรงไหน
ผมบอกได้เลยว่ามันไม่พิเศษอะไรเลย แต่มันวิเศษมากสำหรับผม
ลองคิดดูง่ายๆว่าของพวกนี้เกิดก่อนเราตั้งหลายปี
ซึ่งเราไม่มีโอกาสสัมผัสหรือได้เห็นมันโลดแล่นเฟื่องฟูในยุคนั้น
จนมาถึงวันนี้ผมว่าแท่งเหล็กพวกนี้ผ่านเรื่องราวมามากมาย
คุณค่ามันอยู่ที่ระยะเวลาและสภาพเดิมที่ยังคงอยู่
ถ้าวันนึงมีคนมาเห็นจักรยานของผมแล้วบอกว่า
เค้าเคยได้ปั่นมันเมื่อ30ปีที่แล้ว"ผมว่ามันเป็นเรื่องที่หน้ายินดีที่สุดในโลก"

กินใจ ยิ่งนัก เคยได้ปั่น และจะปั่น ต่อไป ขอแชร์กลอนด้วยนะครับ Grin

''กลิ่นโคลน สาปนวม สวมหัวใจสิงห์''
knate
B Pro

วันวานยังหวานอยู่

Email
« Reply #16 on: May 08, 2013, 09:31:48 AM »

เห็นแบบนี้แล้วเสียดายเลยครับ สวยจริงๆ
ใว้มีโอกาศ จะหามาใหม่... Cheesy
nolimit
B Pro

Email
« Reply #17 on: May 08, 2013, 01:26:37 PM »

สวยมากครับ คำบรรยายก็ซึ้งกินใจมากครับผม  Wink

บัญชีธนาคารกสิกรไทย  444-2-31315-1 ธนเศรษฐ บูรณธนิต

Tel. 085-7761048 โก้ครับ
korn3210us
Expert

Email
« Reply #18 on: May 10, 2013, 01:25:18 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจนะครับ
จักรยานสำหรับผมแล้วไม่ได้มีไว้ปั่นเพียงอย่างเดียว
แต่เป็นได้ทั้งของแต่งบ้านของสะสม
คุณค่าทางราคาเปรียบไม่ได้เลยกับคุณค่าทางใจ
กลับมาจากทำงานเหนื่อยๆเพลียกับรถติดๆจากในเมือง
พอถึงบ้านได้เห็นพวกนี้แล้วก็อมยิ้มพร้อมกับความเหนื่อยที่ค่อยๆหายไป
บางคนอาจไม่เข้าใจว่าไอ้แท่งเหล็กพวกนี้มันพิเศษตรงไหน
ผมบอกได้เลยว่ามันไม่พิเศษอะไรเลย แต่มันวิเศษมากสำหรับผม
ลองคิดดูง่ายๆว่าของพวกนี้เกิดก่อนเราตั้งหลายปี
ซึ่งเราไม่มีโอกาสสัมผัสหรือได้เห็นมันโลดแล่นเฟื่องฟูในยุคนั้น
จนมาถึงวันนี้ผมว่าแท่งเหล็กพวกนี้ผ่านเรื่องราวมามากมาย
คุณค่ามันอยู่ที่ระยะเวลาและสภาพเดิมที่ยังคงอยู่
ถ้าวันนึงมีคนมาเห็นจักรยานของผมแล้วบอกว่า
เค้าเคยได้ปั่นมันเมื่อ30ปีที่แล้ว"ผมว่ามันเป็นเรื่องที่หน้ายินดีที่สุดในโลก"

กินใจ ยิ่งนัก เคยได้ปั่น และจะปั่น ต่อไป ขอแชร์กลอนด้วยนะครับ Grin
น้ำตาจะไหล Cry Cry   Grin Grin
ตั้ม หนองแขม
Expert

Email
« Reply #19 on: May 10, 2013, 02:17:51 PM »

โดนใจมาก...................................................... Grin

นายพีระศักดิ์  คุ้มครอง
บจก.นิปด้าคอมพิวเทค 97/77-80 ม.10 ถ.เพชรเกษม 60/2 แขวงบางด้วน
เขตภาษีเจริญ กรุงเทพฯ 10160 โทร.086-9006773
ธนาคารกรุงเทพ สาขา เดอะมอลล์ บางแค
เลขที่ 238-4-02149-5

Ta-Tum
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #20 on: May 10, 2013, 09:26:38 PM »

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นนะครับ Grin
ตอนนี้มีเรื่องรบกวนทุกท่านที่มีสื่อเกี่ยวกับBMX OS
ไม่ว่าจะเป็นหนังสือเก่าๆหรือซีดีที่เคยแจกในงาน
จะขายหรือจะให้ยืมไปก๊อปปี้ได้หมดเลยครับ
อยากได้ข้อมูลมาเก็บไว้เป็นความรู้
พี่ๆท่านใดมีรบกวนด้วยนะครับ ข้อมูลผมยังน้อยจริงๆ
ขอบคุณครับบบบบ!!
Red-pio
AA Pro

« Reply #21 on: May 12, 2013, 09:38:49 AM »

สติ๊กเกอร์...สวยเด่นมาก  Grin Grin Grin
nut1do
AA Pro

Email
« Reply #22 on: May 13, 2013, 08:37:06 AM »

สะอาดหมดจด ขาวโบ๊ะ เลยครับ Shocked
Pages: 1 [2] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length