Welcome, Guest. Please login or register.
June 23, 2024, 09:54:01 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals
| | |-+  รวมกระทู้ Hot Hot ที่นี่ครับ (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | | |-+  กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ
0 Members and 3 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 19 Print
Author Topic: กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ  (Read 120808 times)
bullterrier
A Pro

« Reply #60 on: March 29, 2009, 04:17:36 PM »

::)อ้าว เป็นกระทู้ พระเครื่อง ไปซะแล้วววววววววววววว............................ Cool
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #61 on: April 01, 2009, 03:12:13 PM »

ขอสาวๆเข้ามาแนะนำตัว พร้อมรูปถ่ายด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ Cheesy

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
bullterrier
A Pro

« Reply #62 on: April 25, 2009, 05:56:01 PM »

up  kub ........ Grin
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #63 on: April 28, 2009, 09:45:06 PM »

เป็นเด็กเมืองกาญจนบุรี   ต้องเข้ามาทำงานเป็นช่างทำทองในกรุงเทพฯ เพราะ พี่ชาย ยอมยกจักรยาน old eagleให้ ต่อมา หาลำไพ่พิเศษ ด้วยการ รับซื้อขายอะหลั่ย จักรยานบีเอ็มเอ็กเก่า ในยุค บีเอ็มเอ็กเฟื่อง เมื่อซาลง จึงกลับไปบ้านนอก เปิดร้านรับซ่อม จักรยาน เล็กๆ ในหมู่บ้านเป็นของตัวเอง ในที่สุดก็ค้นพบว่า เราถนัดเป็นช่างทองมากกว่าจึงกลับมาทำงานเป็นช่างทองอีกครั้ง และแล้วในยุค โมเดล การาจ คิท เฟื่องฟู ชอบพวกของเล่น เป็นทุนเดิมอยุ่แล้วจึง ผันตัวเอง มาทำอาชีพ ทำโมเดล การาจ คิท  ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา จวบจนปัจจุบัน 

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

bullterrier
A Pro

« Reply #64 on: April 28, 2009, 11:04:09 PM »

;Dหวัดดีคับพี่ ว่างๆคุยกันหน่อยคับ พี่ prasith  ผมชอบเหมือนกันเรื่องโมเดล แล้วเจอกัน trip หน้า...... Cool
TUM
B Pro

« Reply #65 on: May 13, 2009, 05:55:15 PM »

สวัสดีครับผมชื่อ  ตั้มครับ  Wink

เริ่มขี่จักรยานครั้งแรกอายุ  10 ขวบครับ(หัดช้ามากครับ)  เนื่องจากสอบติดโรงเรียนวัดนวลนรดิศตอน ม.1 จึงต้องขี่จักรยานไปโรงเรียน
ก็เลยไปซื้อจักรยานเป็นคันตอนนั้นราคา 700 บาทครับ  ขี่ไปขี่มามันเริ่มพังทีละอย่างครับ  ก็นำไปซ่อมที่ร้านจักรยาน  ซ่อมมาขี่ได้พักนึงก็พังอีก

<<< ทีนี้ไม่ซ่อมแล้วครับขอตังแม่ประกอบรถจักรยานเลยครับ  คันแรกเป็น GT FREESTYLE ไทย ไทยเลยครับ  ซื้อมาประกอบเองครับ
 ปรากฎว่าประกอบไม่เป็นครับ  เพราะไม่เคยทำ  เลยต้องจ้างร้านประกอบให้..เสียตังอีกแล้ว  ตอนนั้นรู้สึกเสียดายเงินมากเสียค่าประกอบไป
200 บาทครับ   ตั้งแต่นั้นมาบอกกับตัวเองครับต้องประกอบจักรยานเองให้ได้ 

<<< ตั้งแต่นั้นมาก็เริ่มหาเพื่อนกลุ่มจักรยานแถวบ้าน  ก็เลยไปอยู่กับกลุ่มวัดยาง(ชอยเพชรเกษม 32) โดยมีพี่ใหญ่  ชื่อพี่เอ๋ คนนี้แหละ
เป็นคนสอนผมประกอบจักรยาน  สอนตั้งแต่ประกอบถ้วยคอ  โรเตอร์  ชุดกะโหลก และทุกส่วนของจักรยาน  ตอนนั้นมีความสุขมากครับ
ใครซื้อตัวถัง  หรืออุปกรณ์อะไรมาเราก็จะได้หัดประกอบ  ค่าแรงไม่เอาครับแต่เพื่อนก็จะให้อะไหล่ชิ้นเก่ามาเสมอ  แทบไม่ต้องซื้อครับ

<<< มาถึงรถคันที่ 2 HARO MASTER (3 ปุ่ม) ตัวถัง+ตะเกียบ  มือ2 ราคา 1,700 บาทครับ  จำราคาของได้ทุกชิ้นครับ

ตัวถังชุบโครมเมี่ยม  500 บาท (ชุบแต่ครึ่งหลัง)

แฮน HARO  1,000  , คอ Spintech+ rotor  350  , มือเบรก tech-77  700  , ถ้วยคอ TANGE UNIQUE  180

ขาจาน SR  700  , ใบจาน HARO  230  , หลักอาน kuwahara  180  , เบาะ GT  300   

เบรกหน้า DIACOMPE NIPPON  550  , เบรกหลัง DIACOMPE AD-990  750  , ล้อ UKAI 2ชั้น+ดุม SUZUE  2,300

ฟรี SUNTOUR  400  , สายเบรก DIACOMPE 70 บาท  Shocked

ปล.อะไหล่ทุกชิ้น  ซื้อร้าน  งี่ฮง(เฮียแว่น)  ยกเว้น ตัวถัง ,คอ ,ล้อ  ซื้อที่อื่นครับ   Wink
« Last Edit: May 13, 2009, 06:58:52 PM by TUM » Logged

เบอร์โทร.    082 999 3518   (true.)   ตั้มครับ
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #66 on: May 14, 2009, 02:18:40 PM »

สวัสดีครับผมชื่อ  ตั้มครับ  Wink

เริ่มขี่จักรยานครั้งแรกอายุ  10 ขวบครับ(หัดช้ามากครับ)  เนื่องจากสอบติดโรงเรียนวัดนวลนรดิศตอน ม.1 จึงต้องขี่จักรยานไปโรงเรียน
ก็เลยไปซื้อจักรยานเป็นคันตอนนั้นราคา 700 บาทครับ  ขี่ไปขี่มามันเริ่มพังทีละอย่างครับ  ก็นำไปซ่อมที่ร้านจักรยาน  ซ่อมมาขี่ได้พักนึงก็พังอีก

<<< ทีนี้ไม่ซ่อมแล้วครับขอตังแม่ประกอบรถจักรยานเลยครับ  คันแรกเป็น GT FREESTYLE ไทย ไทยเลยครับ  ซื้อมาประกอบเองครับ
 ปรากฎว่าประกอบไม่เป็นครับ  เพราะไม่เคยทำ  เลยต้องจ้างร้านประกอบให้..เสียตังอีกแล้ว  ตอนนั้นรู้สึกเสียดายเงินมากเสียค่าประกอบไป
200 บาทครับ   ตั้งแต่นั้นมาบอกกับตัวเองครับต้องประกอบจักรยานเองให้ได้ 

<<< ตั้งแต่นั้นมาก็เริ่มหาเพื่อนกลุ่มจักรยานแถวบ้าน  ก็เลยไปอยู่กับกลุ่มวัดยาง(ชอยเพชรเกษม 32) โดยมีพี่ใหญ่  ชื่อพี่เอ๋ คนนี้แหละ
เป็นคนสอนผมประกอบจักรยาน  สอนตั้งแต่ประกอบถ้วยคอ  โรเตอร์  ชุดกะโหลก และทุกส่วนของจักรยาน  ตอนนั้นมีความสุขมากครับ
ใครซื้อตัวถัง  หรืออุปกรณ์อะไรมาเราก็จะได้หัดประกอบ  ค่าแรงไม่เอาครับแต่เพื่อนก็จะให้อะไหล่ชิ้นเก่ามาเสมอ  แทบไม่ต้องซื้อครับ

<<< มาถึงรถคันที่ 2 HARO MASTER (3 ปุ่ม) ตัวถัง+ตะเกียบ  มือ2 ราคา 1,700 บาทครับ  จำราคาของได้ทุกชิ้นครับ

ตัวถังชุบโครมเมี่ยม  500 บาท (ชุบแต่ครึ่งหลัง)

แฮน HARO  1,000  , คอ Spintech+ rotor  350  , มือเบรก tech-77  700  , ถ้วยคอ TANGE UNIQUE  180

ขาจาน SR  700  , ใบจาน HARO  230  , หลักอาน kuwahara  180  , เบาะ GT  300   

เบรกหน้า DIACOMPE NIPPON  550  , เบรกหลัง DIACOMPE AD-990  750  , ล้อ UKAI 2ชั้น+ดุม SUZUE  2,300

ฟรี SUNTOUR  400  , สายเบรก DIACOMPE 70 บาท  Shocked

ปล.อะไหล่ทุกชิ้น  ซื้อร้าน  งี่ฮง(เฮียแว่น)  ยกเว้น ตัวถัง ,คอ ,ล้อ  ซื้อที่อื่นครับ   Wink คุณ เอ๋นี่ ผม มารู้จักจากเพื่อนผมย่านบางไผ่ ที่ชือ หนุ่ม โกวิท ขี่ redline rl20 ll เหมือนกันอีกที เคยปั่นด้วยกันอยู่พักหนึ่ง ฝีมือ การยกล้อเอ๋ แว่นไม่เป็นรองใคร เสียดาย เมื่อทราบข่าวจากน้องตั้ม ว่าแกจากไปก่อนวัยอันควร

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

yedtamon69
Intermediate

จะไปหา...เร็วๆนี้

yedtamon69@hotmail.com
« Reply #67 on: May 14, 2009, 02:54:17 PM »

หวัดดีพี่ๆน้องๆทุกคนคับ

ชื่อ"บอย"คับ อยู่บางพลัด  ปั่น BMX ตั้งแต่เด็ก ม่ะก่อนขี่ Db Turbo คันแรก เปลี่ยนมายุค Free style ใช้ Gt freestyle และปิดลายเพราะหายทั้งคันด้วย Haro  Master หิ้วมาจากงี่ฮง  เศร้า...ฮะ เพราะคันนี้ทุ่มทุนสร้างหมดเปงหมื่น ออปชั่นเพียบ...

หวนสู่ BMX อีกครั้งด้วยใจที่ชอบเปงทุนเดิมอยู่แล้ว  เพิ่งมาจิงจังก็ตอนที่เจอ "พี่นัท DA CONCRETE VAMPIRE " และ "พี่เอก BMXORDIE"  รวมถึงพี่ๆน้องๆ "KOOKBIKE" มารวมตัวออกกำลังอีกครั้งครับ

ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆน้องๆทุกคนคับ

โทมา 08-1345-6784...
bullterrier
A Pro

« Reply #68 on: June 17, 2009, 10:15:48 PM »

up kub..... Cool
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #69 on: June 18, 2009, 12:57:54 PM »

น่าจะมีท่านอื่นๆมีโพสต์เพิ่มมั้งนะครับ  Wink

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #70 on: June 22, 2009, 04:37:28 PM »

up ครับ สมาชิกใหม่ กรุณาแนะนำตัวด้วยครับ Wink

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
LoLaY
Novice
**

« Reply #71 on: June 24, 2009, 10:29:53 PM »

สวัสดีคับ

ผมชื่อบอยคับ ที่มาของชื่อ LoLaY เพราะด้วยนิสัยของผมเป็นคนชอบยึกๆยักๆน้องเจมเลยตั้งให้

ผมเป็นคนสิงห์บุรีคับ ชอบ BMX มาตั้งแต่อยู่ ป.5 พี่สาวมีหนุ่มมาจีบเป็นนักแข่งในทีมmeridaชื่อ สุรเดช อินพลับ

สรุป พี่สาวและพี่ชายเลยซื้อจักรยานดีๆมาปั่น แต่ด้วยความที่ผมเป็นเด็กเลยได้แค่มองเพราะจักรยานสมัยนั้นคันละหมื่นกว่าบาทถือว่าแพงมากสำหรับเด็กอย่างผม มันเลยเป็นความใฝ่ฝันตั้งแต่ตอนนั้นมา

จนมาถึงปี 2530 ถือว่าจักรยานBMXได้หายไปจากเมืองไทยแล้วผมก็ยังขี่จักรยานBMXอยู่สมัยนั้นขี่Skyway ta ถึงขนาดปั่นจากสิงห์บุรีไปลพบุรีรวมระยะทางไปกลับ 60 กิโลเพื่อไปดูจักรยานในร้านจักรยานสมัยนั้นยี่ห้อKuwahara หยดน้ำ สมัยนั้น2800บาทแต่ก็ไม่มีตังค์

จนล่วงเลยมาจนมาถึงปี41ก็มาเล่นจักรยาน Down Hill(Down hell)555+
และก็ได้รู้จักกับพี่Ton เมื่อวันแรกที่แข่งDH แต่ก็ยังไม่เลิกมอง BMX จนคุยกับพี่Ton แล้วพี่ต้นก็หาซื้อจักรยานมาให้แถมขับมาให้ถึงสิงห์บุรี เป็นนจักรยาน Hutch ทุกวันนี้ยังอยู่กับผมและหลังจากนั้นในปีเดียวกันก็นึกได้ว่าต้องไปตามซื้อKuwa(คันที่แอบมองที่ลพบุรี) ตื่นแต่เช้าเพื่อไปรอเปิดร้านแต่เจ้าของร้านก็บอกว่า เพิ่งขายไปไม่ถึงปี แขวนมาตั้งนานไม่มีคนมาซื้อ(เสียดายจัง) ตั้งแต่นั้นก็ไม่ได้ขวนขวายหาซื้อจักรยาน os เพราะต้องทำงานอยู่บ้านไม่ค่อยได้ออกไปไหนจนมาเจอกลุ่มP"Poch ใน thaimtb จนรู้ว่ากระแสOSก็ยังอยู่จึงเริ่มเก็บสะสมโดยฟังคำแนะนำจากพี่นะ(ADMIN) และP"Poch เล่นthaimtbไปสักพักก็มีเวบโดยเฉพาะของชาวosเกิดขึ้น
ทำให้ผมได้มารู้จักอีกหลายๆท่านในเวบนี้ โดยเฉพาะเฮียแว่นถ้าไม่มีเฮียแว่นก็ไม่รู้จะซื้ออะไหล่ที่ไหนมาต่อเติมจักรยานให้ผมครบสมบูรณ์ตามที่ผมใฝ่ฝันตอนเด็กๆ

ปัจจุบันเวลามีนัดเจอกันถ้าวันไหนผมว่าง(ส่วนใหญ่จะว่างหลัง5โมงเย็น)ผมจะรีบตีรถเข้า กทม เพื่อได้เหนจักรยานของเพื่อนๆสมาชิก 555+

อาจจะไม่ค่อยเหนผมโพสข้อความเท่าไหร่เพราะผมพิมพ์ช้า

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคับ

ped
Expert

Email
« Reply #72 on: June 25, 2009, 11:09:30 AM »

น้องบอยนั่นเอง น้องภรรยาของ  สุรเดช เมอริด้า(และอีกหลายทีม)ที่ไปตั้งเนื้อตั้งตั้วเปิดร้านเครื่องเสียง/ซ่อมแอร์รถยนต์อยู่ที่สิงห์บุรี(บางระจัน) ไม่ได้เจอกันนานเลยนะ บอย
อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #73 on: June 25, 2009, 11:18:40 AM »

Drama มากๆ  Grin Grin Grin
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #74 on: June 25, 2009, 11:31:48 AM »

อ้าวโลกนี้มันกลมจริงๆครับ....ไปๆมาๆคนกันเองทั้งนั้น

ยังไงแล้วจะโทรไปชวนพี่เป็ด ไปงานแข่งสนามคุณหน่อย อาทิตย์นี้นะครับ  Wink

เอ่อ..ว่าแต่...เมื่อไหร่จะเอา Hutch คันสวยมาลงให้ชมบ้างละครับน้าบอย..อิอิ..รอชมๆ  Grin Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 19 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length