Welcome, Guest. Please login or register.
June 24, 2024, 03:03:58 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Vintage Freestyle (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  haro taem master(1989) new2010
0 Members and 5 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: haro taem master(1989) new2010  (Read 13055 times)
jiw180921
Intermediate

Email
« on: February 01, 2010, 11:54:23 PM »

จากที่ปล่อยรูปไปยั่วได้สักพัก และแล้วจิกซอว์ชิ้นสุดท้ายก็มาเดินทางมาถึง
ใช้เวลาเก็บงานอีกนิดหน่อยเพื่อให้ออกมาดีที่สุด(เท่าที่ตัวผมเองจะทำได้)  ป.ล.ต้องขอโทษบางท่านด้วยนะครับ Huh
เชิญชมเลยครับพี่น้อง Cool
นี้เป็นสภาพตอนที่ได้มา(แห้งได้ใจจริงๆ) เยินไปทั้งคัน Cry :'(ไหง๋ไม่เหมือนเมื่อตอนที่เห็นตอนเราเป็นเด็ก Cry เอ๋หรือว่าผิดคัน Huh

จากที่ได้เห็นตอนแรกบอกไม่ถูกเลยครับว่าจะเริ่มตรงใหนดี :Pเลยขี่มันทั้งยังงั้นอยู่พัก 555555
ผ่านไป2เดือนสมองเริ่มแล่น + เริ่มว่าง เลยได้ฤกษ์เปิดโปรเจ็คอัพเกรดรถในฝัน
เกือบครึ่งปีจากที่ได้รถหลังทำเสร็จแล้วออกมาเป็นอย่างนี้ครับพี่น้อง

คันนี้ไม่ใช่รถผมครับ ;Dรถชาวบ้านเขา แต่เป็นอย่างที่อยากได้เมื่อตอนเด็ก
ส่วนนี้รถผมครับ Cool

อันนี้มันมีที่มา Huh

เป็นไงมั้งครับ :Dรถผม อาจไม่สวยหรือดีเลิศเลอนะครับ
แต่มันก็เป็นรถที่ผมตั้งใจทำและก็อยู่ในใจผมมาตลอด อย่างที่เคยบอกไว้ เห็น bmx ทีไรคิดถึงรถพี่โอเล่ทุกที
จริงๆกะว่าไม่น่าเกินสิ้นปีแต่ติดเรื่องสติกเกอร์เลยช้าไปอีกหน่อย Grin

อันนี้ทำแถวบ้าน เวรกรรมขนาดเอาแบบไปให้ดูยังทำผิดอีก Undecided เดชะบุญทำมา4ชุดเลยเอาตัว oชุดนี้เป็นอะไหล่

รถคันนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้เลย ถ้าไม่ได้น้ำใจและความช่วยเหลือจากหลายๆท่าน
ขอบคุณ พี่โอเล่(โอเล่เพสสัน)สำหรับจักรยานคันนี้ครับ เพราะรถพี่ทำให้ได้รู้จักใครอีกหลายคน
ขอบคุณ พี่admin(ต้องขอโทษจริงๆครับที่จำชื่อไม่ได้)ที่เป็นธุระสมัครสมาชิกให้
ขอบคุณ พี่ชยุตสำหรับน้ำใจและคำแนะนำที่มีให้เสมอมา
ขอบคุณ พี่เจี๊ยบสำหรับปลอกมือ(สีจี๊ดโดนใจจริงๆครับพี่)
ขอบคุณ พี่สุเมธ(BIKE-PEDIA Sticker)สำหรับสติกเกอร์สวยๆ
ขอบคุณ เฮียแว่นสำหรับอะไหล่หลายๆอย่าง
ขอบคุณ คุณกอล์ฟสำหรับเบรคพิทบลูอันแรกและทำให้ได้รู้จักกับคุณเจมส์
ขอบคุณ คุณเจมส์สำหรับน้ำใจและความเชื่อใจผมในเรื่องเบลคพิทบลูอันที่2และชุดกะโหลกแบริ่ง
ขอบคุณ คุณกื้อที่เป็นธุระจัดการเรื่องขาจานให้
ขอบคุณ ทุกๆท่านที่ผมไม่ได้เอ่ยนามที่คอยช่วยเหลือและแนะนำครับ(มีเยอะครับแต่จำไม่ได้จริงๆ Cry Cry)
ส่วนเรื่องที่ผมขอโทษ อย่างที่เห็นครับว่าหลายอย่างที่ผมเปลื่ยนเอามาใส่บางอันก็เก่า(os)บางอันใหม่
บางท่านอาจมองว่าผมทำเสียรถ หรือทำทั้งทีก็น่าจะให้ตรงรุ่น(ไม่น่าเอาอะไหล่รุ่นใหม่มาใส่)
ทำไงได้ละครับมันไม่ตรงรุ่นแต่มันตรงใจ(คำนี้คุ้นๆไม่รู้ของใครขอยืมหน่อยแล้วกัน)
สุดท้ายนี้มีประโยคนึงกลั่นออกมาจากใจอยากบอกกับทุกคนว่า
ลำปางหนาวมากกกกกกกกกกกก
Kiss Kiss

เล่นรถเพราะธุรกิจ คุณก็จะได้ แค่เงินและกำไร
เล่นรถเพราะความรัก รู้จักแบ่งปัน คุณก็จะได้เพื่อน..
ความหมาย“ของเพื่อนและมิตรภาพ” ที่เงินซื้อไม่ได้

โปรดจำไว้ว่าคุณไม่ชอบอะไร และก็อย่าทำอย่างนั้นกับคนอื่น
chao chao
AA Pro

« Reply #1 on: February 02, 2010, 12:19:33 AM »

ขอบอกตรงๆ รถเจ๋ง มาก ก ก กกกกกก 555 Grin
moo_adisak
AA Pro

Email
« Reply #2 on: February 02, 2010, 12:39:45 AM »

สวยมากครับ..ทำตามความชอบส่วนตัวรถออกมาสวยมีรายละเอียดดีมากเลยครับ..ชอบชอบ
guttsu
AA Pro

« Reply #3 on: February 02, 2010, 01:51:30 PM »

สวยเลยพี่ ไม่ธรรมดา อือฮื้อ ไม่ธรรมดา

จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท. ถึงช้าอืดอาดแต่ก็เมดอินไทยแลนด์ ...
NA
Novice
**

SIAMESE CRUSTIES

« Reply #4 on: February 02, 2010, 02:17:45 PM »

สวยครับ ดุดันมาก ชอบๆ

ปั่นก็ตายไม่ปั่นก็ตาย... Straight To Hell
A-KiT
B Pro

Email
« Reply #5 on: February 02, 2010, 03:09:41 PM »

สวยๆ

เรารักในหลวง
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #6 on: February 02, 2010, 09:34:46 PM »

Shocked น่าขี่จัง Wink

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #7 on: February 02, 2010, 09:46:11 PM »

สวย ครับ   Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
1111

Email
« Reply #8 on: February 05, 2010, 05:37:56 PM »

สวยจังเลยครับ  ทำสติกเกอร์ที่ไหนครับ   Shocked
markv

« Reply #9 on: February 05, 2010, 05:54:58 PM »

บันได โรเตอร์ บาดใจกำลังหาซื้อมือสองอยู่ ไม่ทราบได้แต่ใดมา มือสองหรือมือหนึ่ง สรุป สวยงามมากครับ

342/51 พหลโยธิน63 สะพานใหม่
 อาดิษฐ นรสวัสดิ์  บ/ช กรุงไทย เลขที่ 019-1-49962-5
Title787
Expert

วันนี้ซื้อได้แล้วก็ซื้อมันเข้าไป

Email
« Reply #10 on: February 05, 2010, 07:33:27 PM »

HARO จงเจริญ (หลังเสด็จพ่อ ร. ห้า ศาลากลางวิวสวยครับ)
jiw180921

Email
« Reply #11 on: February 05, 2010, 10:55:07 PM »

สวยจังเลยครับ  ทำสติกเกอร์ที่ไหนครับ   Shocked

ทำกับพี่สุเมธ(BIKE-PEDIA Sticker)นะครับ พอดีเพื่อนมันสั่งตัดผมเลยขอพ่วงไปด้วย(จะได้ประหยัด555)

บันได โรเตอร์ บาดใจกำลังหาซื้อมือสองอยู่ ไม่ทราบได้แต่ใดมา มือสองหรือมือหนึ่ง สรุป สวยงามมากครับ

มือสองครับทั้ง2อย่างได้มาจาก bmxthailand อาศัยรอจังหวะของร้อนครับแล้วเราจะได้ของดีในราคาถูกเหมือนได้ฟรี
โดยที่ไม่ต้องต่อให้เสียน้ำใจทั้ง2ฝ่าpด้วย Grin อ้อทั้ง2อย่างเป็นของรถรุ่นใหม่นะครับ ไม่ใช่os Wink
HARO จงเจริญ (หลังเสด็จพ่อ ร. ห้า ศาลากลางวิวสวยครับ)

อยู่ปากน้ำเหมือนกันหรือครับ

เล่นรถเพราะธุรกิจ คุณก็จะได้ แค่เงินและกำไร
เล่นรถเพราะความรัก รู้จักแบ่งปัน คุณก็จะได้เพื่อน..
ความหมาย“ของเพื่อนและมิตรภาพ” ที่เงินซื้อไม่ได้

โปรดจำไว้ว่าคุณไม่ชอบอะไร และก็อย่าทำอย่างนั้นกับคนอื่น
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #12 on: February 06, 2010, 01:37:46 AM »

ผมชอบลูกผสมแบบนี้จัง...เคยคิดไว้เอารถฟรีสไตล์ใส่จานเล็ก25TแบบLSD.+ใส่ดิสก์เบรค+คอหนีบ...จ๊าบ Tongue

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #13 on: February 06, 2010, 07:01:46 AM »

ชอบสติ๊กเกอร์เจ๋ง ดีครับ
แต่งรถแบบตรงใจเรา เคยคิดอยากแต่งแบบตรงรุ่นเดี๊ยะๆ โห่ย มันเหนื่อยเครียด ทุกข์ ไม่สนุกเลย
รอจังหวะดีๆ มันมาเอง เอาให้ขี่ได้ไปก่อน
 แถมอะหลั่ยบางชิ้น มันก็ไม่แม๊ต อย่างที่เราต้องการ อันใหนไม่โดนใจก็เปลี่ยนใหม่ หรือดัดแปลงให้ใช้ได้ซะ
ไม่สนว่าตรงรุ่นไม่ตรงรุ่น
ผมเลยเลือกที่จะใช้อะหลั่ยที่ เวลาขี่แล้วพอใจเรา และมีความสุขกับการขี่กับมัน ให้ได้มากที่สุด ครับ

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

jiw180921

Email
« Reply #14 on: February 06, 2010, 04:20:53 PM »

ผมชอบลูกผสมแบบนี้จัง...เคยคิดไว้เอารถฟรีสไตล์ใส่จานเล็ก25TแบบLSD.+ใส่ดิสก์เบรค+คอหนีบ...จ๊าบ Tongue
ขอบคุณครับ ตอนที่ทำก็คิดอยู่ว่ามันจะแมทกันหรือเปล่า แต่ออกมาแล้วก็โอดี
แต่เสียอย่างเดียวเปลืองงบไปหน่อย เฉพาะชุดโรเตอร์ ก็มิกใส่รวมกัน 3 รุ่น Cry Cry
ชอบสติ๊กเกอร์เจ๋ง ดีครับ
แต่งรถแบบตรงใจเรา เคยคิดอยากแต่งแบบตรงรุ่นเดี๊ยะๆ โห่ย มันเหนื่อยเครียด ทุกข์ ไม่สนุกเลย
รอจังหวะดีๆ มันมาเอง เอาให้ขี่ได้ไปก่อน
 แถมอะหลั่ยบางชิ้น มันก็ไม่แม๊ต อย่างที่เราต้องการ อันใหนไม่โดนใจก็เปลี่ยนใหม่ หรือดัดแปลงให้ใช้ได้ซะ
ไม่สนว่าตรงรุ่นไม่ตรงรุ่น
ผมเลยเลือกที่จะใช้อะหลั่ยที่ เวลาขี่แล้วพอใจเรา และมีความสุขกับการขี่กับมัน ให้ได้มากที่สุด ครับ

เรื่องสติกเกอร์ผมขอยกความดีให้พี่สุเมธเขาเลยครับ ตอนที่ได้ของมาตอนแรกไม่รู้ด้วยซ้ำไป
ว่ามันสะท้อนแสงด้วย เพิ่งรู้ก็ตอนที่ถ่ายรูปที่เห็นๆกันอยู่นั้นแหละครับ (ผมว่ามันดีกว่าของเดิมติดรถด้วยซ้ำไป)
 ส่วนอะไหล่ผมนึกถึงเรื่องทนก่อนนะครับพี่ เกือบลืมไปเลยครับพี่ ผมต้องขอบคุณพี่ด้วยนะครับเรื่องฝาปิดจานดูด Huh
ถ้าพี่ไม่ส่งมากับฝาปิดบันได DX ของพี่ชยุต พี่ชยุตก็คงไมมีฝามาแบ่งให้ผม ผมก็คงต้องเสียเงินซื้อแหง๋ๆครับ
ขอบคุณจริงๆครับ Smiley

Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length